ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

24 กุมภาพันธ์ 2563, 21:47 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ออกใหม่ครับ RTi core RC6 Enigma 2 ทดลองกันได้ครับ  (อ่าน 7724 ครั้ง)
Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #20 เมื่อ: 20 มีนาคม 2554, 13:44 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

E2 จะไม่เหมือนกับ OFW ครับไม่สามารถใช้ปุ่มเลือก Resolution บน Remote ได้ครับ การเข้าไปแก้ Resolution สามารถทำได้ใน setup>system>A/Vsetting
แต่ในกรณีที่ท่าน NeungBoy และผมเจอนั้นรู้สึกว่าเป็นบักของซอฟแวร์เองจากเวปของฝรั่ง
http://www.azbox-enigma.eu/RTi/forum/showthread.php?289-Talk-RTi-core-RC6-Enigma-2-(WITH-NEW-TEST-DRIVERS-NOT-FULLY-FUNCTIONALLY)&p=3174&viewfull=1#post3174

อ่านๆดูเห็นเขาบอกว่า ให้ใช้วิธีกดปุ่ม ^ แทนครับ โดยกดครั้งแรก จะเปลี่ยนเป็น 720i กดอีกครั้งจะเป็น 1080i ทำนองนี้ครับ Grin ลองดูละกันครับ ส่วนผมยังไม่ได้เปลี่ยนครับ ยังคงอยุ่ที่ OFW ครับ Cheesy

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ

maximusmx
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: 21 ธันวาคม 2554, 08:01 »

เวอร์ชั่น RC6 นี้ ถือว่า scan ช่องเร็วกว่าเดิมมากนะครับ ถ้า scan 2 ชั่วโมงนี้ยังไม่เสร็จ อาจเกิดความผิดปกตินะครับ

สำหรับการ update satellites.xml สำหรับ E2 ตัวนี้ มีดังนี้
1. เข้า http://satellites-xml.eu/ ทำการเลือกดาวเทียมที่ต้องการ จากนั้น save file ==> satellites.xml มา
2. ทำการ FTP เข้าไปยัง Folder ที่ชื่อ etc/tuxbox
3. นำไฟล์ satellites.xml ที่ update จาก เวปไซต์ นำไปทับของเดิม
4. ทำการ restart เครื่อง
5. จะปรากฎไฟล์ satellites.xml ที่ทำการ update ล่าสุดขึ้น
PS : satellites.xml สามารถใช้ของ DM500 หรือ DM800 ได้เลยครับ ของให้สนุกกับ AZBOX ทุกท่านค้าบ^^
มือใหม่รับ สอบถามถ้าผมต้องการดู PSI,DTV,True ต้องเลือกดาวเทียมดวงไหนบ้างครับ
Allalla_x
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2554, 01:06 »

Cry เปลี่ยนตามไม่ทัน

Azbox premium/Azbox ultra/DM800HD/Vu-solo/Skybox F3/X-box HD III/Skybox M3
Thaicom 5/6(C+K),SES8, Asiasat5, Chinasat10, Apstar7
bomusic
เล่นดาวเทียมเป็นงานอดิเรก
สมาชิก VIP

ชมรมคนมือคัน

« ตอบ #23 เมื่อ: 22 ธันวาคม 2554, 01:25 »

Cry เปลี่ยนตามไม่ทัน

จะขุดมาทำไมกันนักครับ มันเก่าตกรุ่นไปกี่เดือนแล้ว

ผมว่าคนที่มีหน้าที่ดูแลกระทู้แนวนี้ เช่น firmware ที่ตกรุ่นไป น่าจะทำการปิดล๊อคกระทู้นั้นๆได้แล้ว

Srisilp
ต้องขออภัยในบางวาจา
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2554, 07:28 »

จะขุดมาทำไมกันนักครับ มันเก่าตกรุ่นไปกี่เดือนแล้ว

ผมว่าคนที่มีหน้าที่ดูแลกระทู้แนวนี้ เช่น firmware ที่ตกรุ่นไป น่าจะทำการปิดล๊อคกระทู้นั้นๆได้แล้ว

เย็นไว้โยม เอาพระเข้าข่มใจใว้โยม อาตมาขอบินทบาตร หล่ะโยม  5555555 Tongue

AZBOX HD  ( OFW 4890)
iDB
บุพเพสันนิวาส
สมาชิก VIP

« ตอบ #25 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2554, 11:10 »

เห็นด้วยครับ ที่ขุดมาถามก็ไม่ได้ตรงกับกระทู้เลย
ขุดเข้าไป
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 23 ธันวาคม 2554, 15:24 »

เห็นด้วยครับ ที่ขุดมาถามก็ไม่ได้ตรงกับกระทู้เลย

ท่านทั้งสองก็เป็นส่วนหนึ่งในการขุดครั้งนี้
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์