ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

25 กรกฎาคม 2560, 21:43 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขั้นตอนการลง Cam ต่างๆ  (อ่าน 22695 ครั้ง)
Kriangsak
น้องใหม่
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2554, 01:03 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ลง RTi E2 แล้วลง Cam ไม่ได้
software management เมนูนี้ มีแต่ please waiting ไม่ไปใหนต่อ

gadgeteer
สมาชิก VIP

« ตอบ #21 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2554, 09:13 »

เนื่องจาก E2 ของ azbox hd ยังไม่สมบูรณ์  ต้องมีการปรับปรุงไปเรื่อยๆ  บางอย่างอาจจะยังใช้งานไม่ได้ หรือไม่ดีครับ   ส่วนเรื่องการลง cam ใน E2
ก็สามารถใช้การ manual install ติดตั้งเข้าไปได้ครับ  อย่างของผมใช้ชุดของ CVS ที่มีทั้ง CCcamd และ Mgcamd แล้วก็เข้าไป telnet manual
install เอา  ก็ใช้การได้ปกติดีครับ

thxby139517Mad3Wizard, asrock, ชัยรัตน์, warodom
Mad3Wizard
รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2554, 23:42 »

คืนนี้ ได้โอกาสลองเครื่องอีกแล้ว แต่ทำยังไงๆมันก็ไม่ยอมอ่านจาก Code Angry เลยขอยอมแพ้ครับ Cry แต่ไม่ย่อท้อนะครับ เลยจัดการ Upgrade ไปเป็น E2 ซะเลย (DS2 3.0.3) โดยผมใช้ JaZup ในการอัพฯครั้งนี้ครับ ก็ผ่านไปได้ด้วยดี (แม้จะขลุกขลักนิดหน่อย แต่ก็ไม่มีไรน่าเป็นห่วง Grin) หลังจากอัพฯแล้ว ปรากฏว่า ดีครับสำหรับ Image ตัวนี้ ทำให้ผมตั้งค่าต่างๆได้ง่ายขึ้น เพราะว่า Menu หรือการใช้งาน มันเหมือนกับเจ้า DM800 HD PVR ทุกกระเบียดนิ้วเลย แม้แต่การตั้งค่าดาวเทียม (เลยตั้งได้ง่ายกว่าการใช้ Orginal Firmware Cheesy)
ณ เวลาที่เขียนนี้ ก็กำลังรอมัน Scan หาช่องอยู่ครับ Wink

thxby140745Kom

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
azazz
น้องใหม่
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2554, 07:00 »

คู่มือการใช้งาน JaZUp V.0.4

http://www.2shared.com/document/_0RQsjzu/EN_-_JaZUp_User_Guide-v04.html

thxby140776Mad3Wizard
Kriangsak
น้องใหม่
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2554, 11:45 »

ลง code CCcam.cfg ใน Multicas ไม่มีภาพ

-Firmware 4890KGD ทดสอบลง mgcam ใส่ code ใน cccam.list ดูไ้ด้ แต่ scramle บ่อยมาก เลยเติม code  newcamd.list (CWS) ดีขึ้นเยอะเลย แต่ยังไม่นิ่ง
-E2 ลง CCcam ใหลลื่นดีมาก ไม่ต่างจาก dm800 (s e r ver เป็น Irserv+CCcam 2.2.1)

-Firmware 4890KGD ลง MultiCas ลง code CCcam.cfg ไป restart cam ไม่มีภาพ
-Firmware 4890KGD ลง CCcam 2.1.1 ผ่าน MaZ 3.0 ลง code ใน CCcam.cfg (DVBapi) restart cam  ดูได้แต่ช่องปัจจุบัน พอเปลี่ยนช่อง ขึ้น Scramble
 ลองทำหลายทีแล้ว 

มันเป็นอะไรกับ CCcam , MultiCas ต้องตั้งอะไรเพิ่มเติม แนะนำหน่อยครับ

****ปัญหาของผม ลง E2  Ds2 ดู TV ใหลลื่น Code CCcam , EPG ภาษาไทย OK มาก แต่ติดเรื่อง ช่อง HD กระตุก ,Wireless ตั้งไม่ได้ , Media player ไม่มี
                          KGD  Wireless OK,Media player OK,ภาษาไทย พอทนได้ แต่ยัง Set Cam ไม่เป็น ไม่นิ่ง นี่สิปัญหา

จะเลือกอะไรก็ไม่สมบูรณ์   งึก ๆ งัก ๆ

thxby141325raider, Kriangsak, ชัยรัตน์
Mad3Wizard

« ตอบ #25 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2554, 16:29 »

เช่นกันเลยครับ เหมือนผมตอนก่อนที่เครื่องยังไม่มืด Grin อ่านผ่าน MGcamd ได้สบายๆ แต่พอใส่ Code ใน MultiCAS/cccam.cfg มันนิ่ง ขึ้นแต่ Scrambled เท่านั้น ลองใส่ใน newcamd.cfg ก็ไม่ได้เช่นกัน พอจะลองอีกที ดันมามืดซะก่อน เลยทำไรต่อไม่ได้ Cry

thxby141383raider, Kriangsak, ชัยรัตน์

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
Boonlert
สมาชิก VIP

« ตอบ #26 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2554, 17:31 »

ผมก็มีปัญหากับ MultiCAS/cccam.cfg  ครับดูไม่ได้เลย ต้องดูผ่าน Mgcam  ครับ

thxby141407Kriangsak, Mad3Wizard, ชัยรัตน์
raider
สมาชิก VIP

จงเชื่อว่าเราทำได้

« ตอบ #27 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2554, 17:34 »

ผมก็มีปัญหากับ MultiCAS/cccam.cfg  ครับดูไม่ได้เลย ต้องดูผ่าน Mgcam  ครับ
เป็นเหมือนกันเลยครับ ตั้งแต่ได้เครื่องมายังดูใน MultiCAS/cccam.cfg ไม่ได้เลย แต่ถ้าดูผ่าน Mgcam สบายหายห่วงครับ

thxby141411Kriangsak, Mad3Wizard, ชัยรัตน์

จงเชื่อว่าเราทำได้
Mad3Wizard

« ตอบ #28 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2554, 22:44 »

ตอนนี้ดูผ่าน MultiCAS>CCCam.cfg + newcamd.cfg ได้แล้วครับ โดยทำตามที่ท่าน Boonlert เขียนไว้ใน กระทู้นี้ ครับ Wink

thxby142192raider

dogbert
Server Mania

« ตอบ #29 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2554, 01:58 »

เพิ่งได้มา นั่งหาวิธีตั้งนาน หัวข้อนี้ น่าจะสรุปเข้าในสรรบัญ ด้วยครับ มือใหม่ กับเครื่องใหม่ งงๆ ขอบคุณครับ

redarmy2511
น้องใหม่
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2554, 19:14 »

ผมได้แหละ กว่าจะได้ ต้อง downlad config อีก ถึงจะดูได้  Grin

ต้องดาวน์โหลด downlad config ด้วยครับของผมถึงจะดูได้ลง OFW 0.9.5308 ล่ะครับชอบลองของ แต่ E2 ผมยังทำไม่สำเร็จครับ

เอก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2554, 08:48 »

-ขอทราบหน่อยครับ ไอ้เจ้า E2 ที่ว่ากันเนี่ยมันคือไรครับ

thxby172951Panya, catveryfat
กุ้ง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2554, 14:37 »

ผมมือใหม่ครับลงe2มาแล้ว
ลงmgcamไม่ได้ครับ
ไม่รู้จะเข้าไปแก้ที่ไหนพี่มวยวัดบอกว่าต้องไปแก้ cccam_cfg แต่ผมหาไม่เจอช่วยด้วยครับ

มวยวัด
ยังอยู่ 6AM - 6PM
สมาชิก VIP

« ตอบ #33 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2554, 14:41 »

ผมมือใหม่ครับลงe2มาแล้ว
ลงmgcamไม่ได้ครับ
ไม่รู้จะเข้าไปแก้ที่ไหนพี่มวยวัดบอกว่าต้องไปแก้ cccam_cfg แต่ผมหาไม่เจอช่วยด้วยครับ

MG_cfg

จุ๊จุ๊..
กุ้ง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2554, 14:52 »

อีกที่ครับพี่MG_cfg
อยู่ตรงไหนครับ

var/kays/
อะไำรประมาณนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ

มวยวัด
ยังอยู่ 6AM - 6PM
สมาชิก VIP

« ตอบ #35 เมื่อ: 15 พฤศจิกายน 2554, 15:14 »

usr/keys/

อีกที่ครับพี่MG_cfg
อยู่ตรงไหนครับ

var/kays/
อะไำรประมาณนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ

thxby193486Allalla_x

จุ๊จุ๊..
กุ้ง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2554, 08:16 »

usr/keys/

หมดปัญญา แล้วครับลงไม่ได้
พี่มวยวัดครับให้ผมส่งเครื่องไปให้พี่ลงให้ได้เปล่าครับ
เครื่องยังเหลือประกันกับพี่5เดือนครับ

Allalla_x
สมาชิก VIP

« ตอบ #37 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2554, 08:29 »

หมดปัญญา แล้วครับลงไม่ได้
พี่มวยวัดครับให้ผมส่งเครื่องไปให้พี่ลงให้ได้เปล่าครับ
เครื่องยังเหลือประกันกับพี่5เดือนครับ
ขอทราบรายละเอียดของ E2 ของท่านพี่หน่อยครับว่าเป็น E2 ของค่ายไหน
เผื่อหาทาง ออกให้ได้ ผมก็งมจนได้เหมือนกัน

Azbox premium/Azbox ultra/DM800HD/Vu-solo/Skybox F3/X-box HD III/Skybox M3
Thaicom 5/6(C+K),SES8, Asiasat5, Chinasat10, Apstar7
Srisilp
ต้องขออภัยในบางวาจา
สมาชิก VIp
**

« ตอบ #38 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2554, 10:28 »

ขอทราบรายละเอียดของ E2 ของท่านพี่หน่อยครับว่าเป็น E2 ของค่ายไหน
เผื่อหาทาง ออกให้ได้ ผมก็งมจนได้เหมือนกัน

มายืนยัน use/key usr/keys ครับสำหรับ E2 แต่ที่ท่านหา use/key ไม่เจอ ท่านอาจจะยังไม่ได้ download plugin camd หรือป่าวครับ ลองหาdownload มาใส่ก่อนนะครับ ทั้ง mg-cfg และ mg_camd 1.35a แล้วมันจะมาเอง  download จาก plugin download นั่นแหละ ครับ มีทั้ว mg และ cc เลยเสร็จแล้วท่าน ค่อยใส่ code บ้านเช่า แต่พอลง mg_cfg แล้วอย่าลืม DCC เข้าไปแก้ config ตามที่ท่านมวยวัดcommentตามกระทู้นี้นะครับ http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=14500.20 เดี่ยวจะดูไม่ได้อีก  ผมแนะนำนะครับ ลง FW PB-VX 3.2.2 ครับ ทุกอย่างลงตัว
มีให้ครบ ไม่ต้องไปหาอะไรมาเพิ่มเลย 3.3 ยังสู้ไม่ได้เลย อย่าลืมบัตร club card ด้วยนะครับเสียบไว้จะได้ไม่เสียอารมณ์ ตอนชมภาพยนต์ (ท่านมวยวัดเขาแนะนำไว้)

thxby193576ชัยรัตน์

AZBOX HD  ( OFW 4890)
กุ้ง
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2554, 09:02 »

ผมยังดูไม่ได้เลยครับผมใช้Firmwareที่มีรูปนกเพนกิ้นครับ
1.3.0 2011-10-21
ครับ

ขอเบอร์ด้วยครับเด๋วผมโทรกลับ

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์