ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

22 สิงหาคม 2560, 08:51 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DYNDNS มีปัญหา Update IP ช้า ตั้งแต่เช้า  (อ่าน 13399 ครั้ง)
bLink
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 28 มกราคม 2554, 18:12 »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ผมแก้ไขโดยเปลี่ยนชื่อซะ อุอุ

ดีนะที่โฮสหลักเป็นไอพีฟิก รอดไป

reddragon
สมาชิก VIP

« ตอบ #21 เมื่อ: 28 มกราคม 2554, 18:46 »

เราสามารถอัพเดท dns เองได้ที่้เว็บ dyn ได้เลยคับ

โดยการ login เข้าไปที่เว็บแล้วกด my hosts

แล้วคลิ๊กที่ url ของเราแล้วกด save changes แค่นี้มันก็อัพเดทให้แล้วครับ

ปล. อย่าเผลอไปกด Delete hosts ซะหล่ะ  Tongue

ตามนี้ได้เลยครับ เพิ่งทำเมื่อกี้ครับ
ขอบคุณครับ

cbp
CyberP๐p ปลอมตัวมา
สมาชิก VIP

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 มกราคม 2554, 19:43 »

เปลี่ยน TTL หรือเปลี่ยน IP ผ่านเว็บ ช่วยแก้ปัญหาได้ชั่วคราวครับ

รักษาการผู้ดูแลระบบ

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 มกราคม 2554, 21:04 »

อ้างถึง
Earlier today we ran into some issues with our dynamic updates pushing to the nameservers. This has been corrected, so any new updates will be processed correctly. We are also running a script that will push all of the changes we received during this time that were not properly processed. This script will take about 3 hours to run, so if you want to update yours in the meantime, either push an update from your update client or view the hostname in your account and simply click the save changes button (even though you didn't make any changes).

We are very sorry about this issue and the headaches it has undoubtedly caused you. Our engineering team is discussing options to ensure that this particular incident does not happen again.

ถ้าเป็นไปตามนี้ ก็คงต้องรออีกอย่างน้อย 2 ชม. เพราะตอนที่ผมอ่าน มันผ่านมาแล้ว 1 ชม. Grin

ช่วยกันใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ใช้ปุ่ม Thank Cool แทนการเขียนแค่ "ขอบคุณ" มือใหม่และผู้เริ่มศึกษา รบกวนอ่านกระทู้ปักหมุดทั้งหมดก่อน แล้วจึงไล่อ่านที่เหลือ!!!! ใช้ "ค้นหา" ช่วยก่อนตั้งคำถามใดๆ
วิศณุ
สมาชิก VIP

« ตอบ #24 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2554, 15:27 »

วันนี้ วันศุกร์ไม่รู้ Dyndns เขาแก้ script อะไรอีกไหม เมื่อกี้นี้ผมเข้าไปเล่นเกมส์บ้านเพื่อนไม่ได้อีกแล้ว  Smiley

eco_dreambox
น้องใหม่
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 16 มีนาคม 2554, 23:04 »

DynDNS (แบบเสียเงินนะครับ) เริ่มมีปัญหาอีกแล้วครับ เจอมา 2 วันแล้ว (15-16 ม๊.ค. 2554) แต่ว่าเป็นเฉพาะเน็ตของ-สอง-นะครับ
ปรกติแล้ว-สอง-จะเปลี่ยน IP วันละครั้ง แต่ปรากฎว่า DynDNS มันไม่ยอมอัพเดทตามต้องเข้าไปแมนนวลเอง ส่วน 3BB อัพเดทตามปรกติ
แต่ส่วนมากแล้ว 3BB ไม่ค่อยมีปัญหาเพราะนานๆเปลี่ยน IP ที ไม่ทราบว่าเจอกันบ้างหรือเปล่า?

ปล.ลองปิด-เปิด ADSL MODEM เองจะไม่เป็นปัญหาครับ อัพเดทเองไม่เกิน 3-5 นาทีมา แต่ถ้า IP เปลี่ยนจาก ISP แล้วจะเจอ

network
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 14 มีนาคม 2556, 18:41 »

ใช้ DDns ของพีเพิล ฟูสิครับแหล่ม ฟรี! search เอาครับ peoplefu  เจ้านี้ทำ ddns เร้วที่สุดในไทยแล้ว

ronnachai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2558, 16:55 »

ของผมแจ้งว่า user password fail ครับ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์