ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

21 ตุลาคม 2562, 19:53 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแชร์วิธีการ stream ดูบนมือถือ Android ครับ  (อ่าน 48287 ครั้ง)
Sittisak
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 มกราคม 2554, 00:12 »

ทำไมผมใช้ vplayer เปิดแล้ว ไม่ได้ มันจะไปค้างตอนโหลดภาพทุกๆครั้งเลยครับ เวลากดเลือกเปลี่ยนช่องที่มือถือช่องก็เปลี่ยนตามนะครับ(ดูจากบนทีวี) แต่ภาพไม่เห็นจะมาที่มือถือเลย งง Huh? อีกอย่างโทรศัพท์ที่ผมใช้เป็น galaxy s ครับ
รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ

ภาพมาแล้วครับ แต่เสียงมามั่งไม่มามั่ง Embarrassed

Screen Head
Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 มกราคม 2554, 00:35 »

สุดยอดครับ 800 HD ก็ดูได้ (ช่อง HD จะกระตุก)
แต่ต้องไปตั้งเป็น enigma2 นะ
androider
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 24 มกราคม 2554, 09:51 »

ผมลองกับ apad 7"  ที่เป็น android 2.1 เปิด vplayer เล่นไฟล์อะไรไม่ได้เลย พอมาเปิด androiddreamer มันก็ฟ้องว่า ไม่มี vplayer
สงสัยต้อง android 2.2 ขึ้นไปรึป่าว ท่านใดใช้ 2.1 แล้วสตรีมได้มั้งคับ
HS1KBG
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 24 มกราคม 2554, 10:45 »

ผมลองกับ apad 7"  ที่เป็น android 2.1 เปิด vplayer เล่นไฟล์อะไรไม่ได้เลย พอมาเปิด androiddreamer มันก็ฟ้องว่า ไม่มี vplayer
สงสัยต้อง android 2.2 ขึ้นไปรึป่าว ท่านใดใช้ 2.1 แล้วสตรีมได้มั้งคับ

ปัญหาเหมือนกันเลยครับ ซื้อ android 2.1 noname ขนาด7นิ้วจากคลองถม มาฝึกเล่นandroid ยังไม่ค่อยคล่อง โหลด vplayerมา มันเล่นไฟล์อะไรไม่ได้เลย กดplayแล้วมันก็กลับมาเมนู ต้องตั้งอะไรอีกไมรู้ มาเปิดในandroiddreamer มันบอกว่า cannot proceed! it seems like vPlayer is not installed on your device.
fromhell
สมาชิก VIP

« ตอบ #24 เมื่อ: 24 มกราคม 2554, 11:28 »

cannot proceed! it seems like vPlayer is not installed on your device

ติดตรงขั้นนี้แหละ
tbj
I am slow walker, but I never walk back
สมาชิก VIP

Satellite Player

« ตอบ #25 เมื่อ: 24 มกราคม 2554, 11:48 »

เหมือนกันเลยครับ Smiley

Enjoy your own life without comparing it with that of another
-------------------------------------------------------------------
DM500s,DM800se,S10,E7,SkyboxS12,Xmini solo3
enigmaaaa
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 25 มกราคม 2554, 13:00 »

ผมให้น้องที่รู้จักกันทดลองทำดูก็มีปัญหาเหมือนกันครับ
เป็น galaxy s อาการคือมาแต่ภาพ (ใช้ vplayer) แต่เสียงไม่มา หรือนานๆจะมีเสียงมาที
ก็ยังหาสาเหตุไม่เจอครับ แต่ลองเชคดูน้องเค้าอัพเป็น android 2.2 แล้ว แต่เป็นรอมศูนย์ แถมลงโปรแกรมซะเยอะแล้วเครื่องอืดๆด้วยครับ
กำลังบอกให้ลอง hard reset ลงรอมใหม่อยู่ครับ ส่วน db น้องเค้าเป็น gemini

ส่วนเครื่องผมเป็น hd2 ลง 2 os รัน android 2.2 บน wm แล้วก็ db ลง Pli jade ครับ
mydream
สมาชิก VIP

DB500s

« ตอบ #27 เมื่อ: 25 มกราคม 2554, 20:50 »

ผมให้น้องที่รู้จักกันทดลองทำดูก็มีปัญหาเหมือนกันครับ
เป็น galaxy s อาการคือมาแต่ภาพ (ใช้ vplayer) แต่เสียงไม่มา หรือนานๆจะมีเสียงมาที
ก็ยังหาสาเหตุไม่เจอครับ แต่ลองเชคดูน้องเค้าอัพเป็น android 2.2 แล้ว แต่เป็นรอมศูนย์ แถมลงโปรแกรมซะเยอะแล้วเครื่องอืดๆด้วยครับ
กำลังบอกให้ลอง hard reset ลงรอมใหม่อยู่ครับ ส่วน db น้องเค้าเป็น gemini

ส่วนเครื่องผมเป็น hd2 ลง 2 os รัน android 2.2 บน wm แล้วก็ db ลง Pli jade ครับ

เครื่องผม cpu ไม่ถืง 1 Ghz ครับ แต่อัพเป็น 2.2 แล้ว DB500s ใช้ Image Sifteam 1.9.4c ซื่ง แก้ไข Image แล้ว

หากอยากทดลองเชิญนะครับ

http://www.upload-thai.com/download.php?id=541b7566018afcd7d8af1ec3b0cc8da8

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มกราคม 2554, 20:55 โดย mydream » บันทึกการเข้า
noxez
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 25 มกราคม 2554, 21:42 »

ว้าว ๆ แบบนี้ เลิกความคิดจะถอย iPhone4 กันเลย
wutti
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: 25 มกราคม 2554, 23:05 »

cannot proceed! it seems like vPlayer is not installed on your device
เหมือนกันเลย จะแก้ไงดี บอกที่ใครแก้ได้
peark2005
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 26 มกราคม 2554, 02:59 »

ทำไมผมใช้ vplayer เปิดแล้ว ไม่ได้ มันจะไปค้างตอนโหลดภาพทุกๆครั้งเลยครับ เวลากดเลือกเปลี่ยนช่องที่มือถือช่องก็เปลี่ยนตามนะครับ(ดูจากบนทีวี) แต่ภาพไม่เห็นจะมาที่มือถือเลย งง Huh? อีกอย่างโทรศัพท์ที่ผมใช้เป็น galaxy s ครับ
รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ

ของผมมานะครับ ชัดสุดๆ  ลง AndriodDreamer  แล้วใช่ปะ   ส่วนช่อง HD ดูได้ประมาณสิบวิแล้วมันก็เด้ง  galaxy  ใช้อิมเมจตัวใหนอยู่ครับ ผมใช้ 2.3.1   xxjpy  Darky v8  lagfig  voodo หากล้องถ่ายให้ดูก่อน Cheesy
bermint
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 26 มกราคม 2554, 11:23 »

ผมดูได้แต่ภาพไม่มีเสียงต้องอย่างไรต่อครับถึงจะมีเสียง ผมใช้ HTC Desire ครับ
enigmaaaa
สมาชิก~TDB
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 26 มกราคม 2554, 13:27 »

ผมดูได้แต่ภาพไม่มีเสียงต้องอย่างไรต่อครับถึงจะมีเสียง ผมใช้ HTC Desire ครับ

ของผมไม่ได้เซทอะไรเพิ่มเติมเลยครับ นอกจาก IP กะ root pass
แต่ว่า hd2 ผมทำ root เครื่องแล้วก็ลง win mo + android (เห็นเค้าบอกว่าทำแล้วเครื่องเร็วขึ้น)
อาจลองเข้าไปปรับ  bit rate ในโปรแกรมดูครับคุ้นๆว่ามีให้ปรับอีกเยอะครับแต่ผมยังไมได้ลอง
ว่าจะไปทดลองใช้มือถือตัวเองที่บ้านน้องเค้าดูเหมือนกันเพราะมีแต่ภาพไม่มีเสียงเหมือนกันจะได้รู้ว่าเป็นเพราะมือถือหรือว่า db

อีกอย่างครับไม่แน่ใจว่าของท่านสามาถ stream ดูผ่านคอมได้หรือเปล่าเพราะต้องเซทให้ db สามารถ stream ได้ก่อน
wutti
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 26 มกราคม 2554, 16:09 »

ผมใช้ wellcom a800 ทะไมลง vplayer แล้วมันขึ้นงี้อ่ะ ตอนจะดู

หรือไม่ก้อแนะนำว่าต้อง root หรือ flash rom ใหม่ๆ
แนะนำด้วย........สาธุ
xactive
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 26 มกราคม 2554, 16:16 »

ผมใช้ wellcom a800 ทะไมลง vplayer แล้วมันขึ้นงี้อ่ะ ตอนจะดู

หรือไม่ก้อแนะนำว่าต้อง root หรือ flash rom ใหม่ๆ
แนะนำด้วย........สาธุ

android 2.1 หรือ 2.2 คับ
ดูเหมือนว่า 2.1 จะไม่ได้
bermint
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: 26 มกราคม 2554, 17:11 »

ของผมไม่ได้เซทอะไรเพิ่มเติมเลยครับ นอกจาก IP กะ root pass
แต่ว่า hd2 ผมทำ root เครื่องแล้วก็ลง win mo + android (เห็นเค้าบอกว่าทำแล้วเครื่องเร็วขึ้น)
อาจลองเข้าไปปรับ  bit rate ในโปรแกรมดูครับคุ้นๆว่ามีให้ปรับอีกเยอะครับแต่ผมยังไมได้ลอง
ว่าจะไปทดลองใช้มือถือตัวเองที่บ้านน้องเค้าดูเหมือนกันเพราะมีแต่ภาพไม่มีเสียงเหมือนกันจะได้รู้ว่าเป็นเพราะมือถือหรือว่า db

อีกอย่างครับไม่แน่ใจว่าของท่านสามาถ stream ดูผ่านคอมได้หรือเปล่าเพราะต้องเซทให้ db สามารถ stream ได้ก่อน

ขอผมดูผ่านคอมได้ครับ ส่วน HTC Desire ของผมยังไม่ได้ root ครับเพราะมันยังไม่หมดประกันครับเลยไม่กล้า
wutti
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: 26 มกราคม 2554, 17:40 »

android 2.1 หรือ 2.2 คับ
ดูเหมือนว่า 2.1 จะไม่ได้

2.2v  froyo  
ครับ ทำไงก้อไม่ได้
mydream
สมาชิก VIP

DB500s

« ตอบ #37 เมื่อ: 26 มกราคม 2554, 19:09 »

2.2v  froyo  
ครับ ทำไงก้อไม่ได้

ไม่ทราบว่าลงจาก SD Card หรือ Market ครับ
 Huh?
wutti
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: 26 มกราคม 2554, 19:24 »

ไม่ทราบว่าลงจาก SD Card หรือ Market ครับ
 Huh?

market ครับ
เพราะที่โหลดมาจาเวปมันลงไม่ได้...มันบอกติดตั้งแอปไม่ได้อะไรทำนองนี้
mydream
สมาชิก VIP

DB500s

« ตอบ #39 เมื่อ: 26 มกราคม 2554, 19:32 »

ลองตัวนี้ดูนะครับ
http://www.upload-thai.com/download.php?id=f4d4cdf5c5e50f8a1da63a7b0dc5a232

ถอนตัวเดิมออกก่อนนะครับ   Smiley
หน้า: 1 [2] 3 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์