Thai Dreambox ::... http://ThaiDreambox.bayore.net

วันเสาร์ ที่ 19 เมษายน 2557, เวลา 08:48 น. *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  ตอบ  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทรูไลฟ์พลัส เปิดแพ็คเกจใหม่ "ทรูไลฟ์ ฟรีวิว 215 ช่อง"  (อ่าน 9060 ครั้ง)
มือใหม่ครับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 24 มกราคม 2554, เวลา 00:17 น. »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

ขออนุญาติมาแทรกหน่อยครับไม่ทราบว่าผมต้องไปดูรายละเอียดและวีธีการสมัครสมาชิกเวปนี้ที่ไหนครับเห็นบอกว่าให้ติดต่อแอดมินตามที่อยู่ผมก็กดไม่ติด
พอเอาไปค้นดูก็บอกว่าไม่พบ อยากเป็นสมาชิกครับแต่ไม่รู้วิธีจริงๆ รอมาตั้งนาน    ขออภัยครับหากไม่สมควรแทรกเข้ามาตรงนี้ขอบคุณครับ

Josh
พ่อชื่อปรีดี แม่ชื่อโดม บ้านอยุ่ท่าพระจันทร์
สมาชิก VIP

« ตอบ #21 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 24 มกราคม 2554, เวลา 00:22 น. »

ขออนุญาติมาแทรกหน่อยครับไม่ทราบว่าผมต้องไปดูรายละเอียดและวีธีการสมัครสมาชิกเวปนี้ที่ไหนครับเห็นบอกว่าให้ติดต่อแอดมินตามที่อยู่ผมก็กดไม่ติด
พอเอาไปค้นดูก็บอกว่าไม่พบ อยากเป็นสมาชิกครับแต่ไม่รู้วิธีจริงๆ รอมาตั้งนาน    ขออภัยครับหากไม่สมควรแทรกเข้ามาตรงนี้ขอบคุณครับ

การรับสมัครสมาชิกใหม่ 21 - 30 มกราคม 2554
ให้แจ้งความประสงค์ที่  member.thaidb @ hotmail.co.th (ไม่รับสมัครจากหน้าบอร์ด)
เมล์ตอบกลับ บางครั้งอยู่ที่ เมล์ขยะครับ ให้ตรวจสอบด้วย
อ้างจากลิงค์        http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=10744.0
หน้าแรก กระทู้แรกเลยของท่านแอดมิน บรรทัดตอนท้ายๆอ่าครับ

......ไม่ชอบอย่าตอบ ถ้าจะตอบอย่าตอบกวนตรีน เพื่อมิตรภาพครับ
choord
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 24 มกราคม 2554, เวลา 15:00 น. »

จากที่อ่าน...สมมุติเราจ่าย....399 บาท มันก็ไม่ได้เสียป่าวนะครับ....ได้กลับมาเป็นค่าโทรศัพท์เต็มจำนวนด้วยนี่ ผมว่าดีออก อิอิ
ผมก็ใช้ 2 เบอร์ทุกวันนี้ ทรูเบอร์นึง ดีแทคเบอร์นึง ดีแทคใช้แบบ โทร ดีแทค ฟรี 21 ชั่วโมง  ส่วนทรูมูฟ......จ่าย 299 (มีโปรอื่นเจ๋งๆอีก ) โทร ทรูมูฟฟรี ตลอดชาติ  รวมๆ ก่อนใช้ทรู ค่าโทรศัพท์เยอะมากครับ แต่พอใช้ 2 เบอร์ ไม่ถึง 800 อิอิ
ของพี่ทรูนั้น ไม่รุ้ว่า ได้ค่าโทรฟรี หรือ ได้ดูฟรีกันแน่ 55

จริงๆมันเป็นภาพลวงตาครับ
เพราะถ้าเอาโปรเหมาเหมาของ ais มาเทียบ

1-2-call โทร 300 บาท 400 นาที 30 วัน เฉลี่ยนาทีละ 75 สตางค์
แต่ทรู 299 บาท นาทีละ 1.25 บาท จะโทรได้ 239 นาที
เท่ากับจ่ายค่าเช่าจาน 119.75 บาท/เดือน

ถ้าซื้อโปรจานดำ ก็จ่ายเพิ่มอีก 100 บาท และค่าติดตั้งอีกพันกว่าบาท

เทียบเท่าเหมือนกับผ่อนค่าจานดำ 12 เดือน โดยที่ไม่ได้จานและอุปกรณ์เป็นของตัวเอง
แต่ถ้ามองในแง่ดี ก็คือไม่ต้องไปทำสัญญา อิออน อะไรอีกให้วุ่นวาย
เหมือนผ่อนจ่ายค่าจาน ระยะยาว ประมาณนั้น

Josh
พ่อชื่อปรีดี แม่ชื่อโดม บ้านอยุ่ท่าพระจันทร์
สมาชิก VIP

« ตอบ #23 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 24 มกราคม 2554, เวลา 17:11 น. »

จริงๆมันเป็นภาพลวงตาครับ
เพราะถ้าเอาโปรเหมาเหมาของ ais มาเทียบ

1-2-call โทร 300 บาท 400 นาที 30 วัน เฉลี่ยนาทีละ 75 สตางค์
แต่ทรู 299 บาท นาทีละ 1.25 บาท จะโทรได้ 239 นาที
เท่ากับจ่ายค่าเช่าจาน 119.75 บาท/เดือน

ถ้าซื้อโปรจานดำ ก็จ่ายเพิ่มอีก 100 บาท และค่าติดตั้งอีกพันกว่าบาท

เทียบเท่าเหมือนกับผ่อนค่าจานดำ 12 เดือน โดยที่ไม่ได้จานและอุปกรณ์เป็นของตัวเอง
แต่ถ้ามองในแง่ดี ก็คือไม่ต้องไปทำสัญญา อิออน อะไรอีกให้วุ่นวาย
เหมือนผ่อนจ่ายค่าจาน ระยะยาว ประมาณนั้น

299 ทรู โทรแพงครับ......แต่เค้าพวง จาน พร้อมช่องของเค้านิดๆหน่อยๆอ่าครับ

แต่โปร 1 2 call....ถูกดีครับน่าสนใจ...แต่ไม่มีช่องเพิ่มครับ

......ไม่ชอบอย่าตอบ ถ้าจะตอบอย่าตอบกวนตรีน เพื่อมิตรภาพครับ
Tanaluk1999
น้องใหม่
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 31 มกราคม 2554, เวลา 10:24 น. »

จากที่อ่าน...สมมุติเราจ่าย....399 บาท มันก็ไม่ได้เสียป่าวนะครับ....ได้กลับมาเป็นค่าโทรศัพท์เต็มจำนวนด้วยนี่ ผมว่าดีออก อิอิ
ผมก็ใช้ 2 เบอร์ทุกวันนี้ ทรูเบอร์นึง ดีแทคเบอร์นึง ดีแทคใช้แบบ โทร ดีแทค ฟรี 21 ชั่วโมง  ส่วนทรูมูฟ......จ่าย 299 (มีโปรอื่นเจ๋งๆอีก ) โทร ทรูมูฟฟรี ตลอดชาติ  รวมๆ ก่อนใช้ทรู ค่าโทรศัพท์เยอะมากครับ แต่พอใช้ 2 เบอร์ ไม่ถึง 800 อิอิ
ของพี่ทรูนั้น ไม่รุ้ว่า ได้ค่าโทรฟรี หรือ ได้ดูฟรีกันแน่ 55
399 แต่บิลมานี่ซิ .....บาท ไม่จ่ายก็โดนตัดครับ

Tanaluk1999
น้องใหม่
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 31 มกราคม 2554, เวลา 10:27 น. »

อีเมล์มันเว้นวรรคครับคุณต้องเคาะกลับให้มันชิดๆกันครับ ไม่รู้ว่า ผมเข้ามาบอกสายไปป่าวครับ วันนี้ วันที่31แล้ว

Josh
สมาชิก VIP

« ตอบ #26 เมื่อ: วันจันทร์ ที่ 31 มกราคม 2554, เวลา 13:00 น. »

399 แต่บิลมานี่ซิ .....บาท ไม่จ่ายก็โดนตัดครับ
ครับ 2 รอบบิล ไม่จ่ายโดนตัดครับ อันนี้ที่ผมใช้อยู่นะ อิอิ 2 รอบ เกือบ 3 รอบ ครับ ถึงจะโดนตัด

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  ตอบ  |  พิมพ์