ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net

25 พฤศจิกายน 2560, 14:48 *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Supernet 2010HD ปรึกษา แลกเปลี่ยนประสบการณ์ และขอความรู้  (อ่าน 15864 ครั้ง)
itsmenow
น้องใหม่
*

« เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2553, 15:39 »

สวัสดีครับ

ผมมีปัญหากับ Supernet 2010HD ดังนี้

1. net หลุด พอ net กลับมา ภาพมาเสียงไม่มา
2. net หลุด มันค้างไปเลย ปิ-เปิดใหม่เท่านั้น (เข้าใจว่าอันนี้น่าจะปกติสำหรับเจ้านี้)

เป็นกันบ้างไหมครับ
ช่วย post กันหน่อยว่าใครเจอปัญหาอะไรบ้าง แก้ไขกันยังไงครับ

แล้วเครื่อง supernet นี้มันสามารถ telnet เข้าไป reboot ได้แบบ Dreambox ไหมครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

bomusic
เล่นดาวเทียมเป็นงานอดิเรก
สมาชิก VIP

ชมรมคนมือคัน

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2553, 15:43 »

1. net หลุด พอ net กลับมา ภาพมาเสียงไม่มา

* ยังไม่เคยเจออาการนี้ครับ *

2. net หลุด มันค้างไปเลย ปิด-เปิดใหม่เท่านั้น (เข้าใจว่าอันนี้น่าจะปกติสำหรับเจ้านี้)

* ใช้วิธีนี้ก็ได้ หรือเข้าไปที่ cam แล้วเลือนไปกด start บรรทัดล่างสุดใหม่อีกรอบ *

แล้วเครื่อง supernet นี้มันสามารถ telnet เข้าไป reboot ได้แบบ Dreambox ไหมครับ

เห็นว่า tel เข้าไปได้นะครับ ยังงงอยู่ว่ามัน linux แบบไหนหว่า แต่เข้าไปก็ไม่น่าจะทำอะไรได้มากนัก

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

itsmenow
น้องใหม่
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2553, 21:00 »

* ยังไม่เคยเจออาการนี้ครับ *

2. net หลุด มันค้างไปเลย ปิด-เปิดใหม่เท่านั้น (เข้าใจว่าอันนี้น่าจะปกติสำหรับเจ้านี้)

* ใช้วิธีนี้ก็ได้ หรือเข้าไปที่ cam แล้วเลือนไปกด start บรรทัดล่างสุดใหม่อีกรอบ *

เห็นว่า tel เข้าไปได้นะครับ ยังงงอยู่ว่ามัน linux แบบไหนหว่า แต่เข้าไปก็ไม่น่าจะทำอะไรได้มากนัก

แสดงว่าข้อแรกเป็นอาการใหม่

azazz
น้องใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2553, 22:08 »

ของผม  ทุกเช้าที่เปิดเครื่อง ภาพมาเสียงหาย ต้องกดข้ามไป 1 ช่อง ถึงมีเสียง เพิ่งเป็น2-3 วันนี้เอง

bomusic
เล่นดาวเทียมเป็นงานอดิเรก
สมาชิก VIP

ชมรมคนมือคัน

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2553, 22:19 »

ตัวเครื่องและอุปกรณ์ภายใน ผมว่าไม่มีปัญหาหรอกครับ คิดว่าโรงงานคงรีบผลิตออกมาขายเร็วๆ เลยทำ firmware ไม่นิ่งพอ

อย่างเช่นปุ่มที่รีโมท สีฟ้า 9pic กับเขียว color ก็ยังใช้งานไม่ได้ (แล้วจะใส่ปุ่มมาทำไม)

ก็รอให้มี fw ใหม่ๆมาอัพเดทหน่อยแล้วกันครับ ฝากถึงบรรดาผู้นำเข้าด้วยละกัน

Kimtui
สมาชิก VIP

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2553, 23:16 »

ของผม  ทุกเช้าที่เปิดเครื่อง ภาพมาเสียงหาย ต้องกดข้ามไป 1 ช่อง ถึงมีเสียง เพิ่งเป็น2-3 วันนี้เอง

เหมือนกัน

เรียกคีย์ห่างเลยแฮงค์นานหรือเปล่า

kaijae
Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2553, 23:55 »

เหมือนกัน

เรียกคีย์ห่างเลยแฮงค์นานหรือเปล่า

ลองใช้วิธีนี้ดูครับ ก่อนจะปิดเครื่อง ให้กดไปที่ Mode Standby ก่อน แล้วค่อยถอดปลั๊ก ผมใช้วิธีนี้ครับเสียงไม่หายแล้วครับ

ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 เมษายน 2559, 23:13 »

ขออนุญาตขุดกะทู้นี้ขี้นมาโพสหน่อยนะคับ...
เรื่องสงสัย fw ตัวใหม่ของท่าน artitnox
พุดถึง fw2.03ตัวใหม่ของท่านเอ ไม่ทราบว่า ท่าน เอโมมาตั้งใจเพื่อทำให้ดูช่อง2โนเลจได้หรืออย่างไรไม่ทราบคับ(ช่วยวิเคาะห์ให้หน่อย).. ของผมลองอัพ supernet4กล่อง+ กล่อง zam ตะกูลเดียวกับ supernet ของใหม่แกะกล่องเคยลงfwตัวเก่าเมื่อปีก่อน ตอนซื้อมาใหม่ๆอีก1กล่อง)แปลกใจที่ ดูได้หมด2 โนเลจ+ดี+ส้ม+หม่อง พร้อมทั้ง ช่องหม่องช่องชัดก็ดูได้ครบ ทั้งๆที่ผมไม่ได้ใส่บ้านเช่าไว้เลย และ ก็ตืนต่ารง.ทุกกล่อง อยากให้ท่านที่มีกล่องว่างที่อยากลอง ลองดูหน่อยคับ ตัว2.03ของท่านเอที่ผมโหลดมา แต่มาเกาเรียงช่องของท่าน mt-ใหม่นิดหน่อยเท่านั้นเองคับ...
และอบคุนทั้ง2ท่านด้วยคับ Cheesy Cheesy Cheesy

kaijae
Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 เมษายน 2559, 23:33 »

ขออนุญาตขุดกะทู้นี้ขี้นมาโพสหน่อยนะคับ...
เรื่องสงสัย fw ตัวใหม่ของท่าน artitnox
พุดถึง fw2.03ตัวใหม่ของท่านเอ ไม่ทราบว่า ท่าน เอโมมาตั้งใจเพื่อทำให้ดูช่อง2โนเลจได้หรืออย่างไรไม่ทราบคับ(ช่วยวิเคาะห์ให้หน่อย).. ของผมลองอัพ supernet4กล่อง+ กล่อง zam ตะกูลเดียวกับ supernet ของใหม่แกะกล่องเคยลงfwตัวเก่าเมื่อปีก่อน ตอนซื้อมาใหม่ๆอีก1กล่อง)แปลกใจที่ ดูได้หมด2 โนเลจ+ดี+ส้ม+หม่อง พร้อมทั้ง ช่องหม่องช่องชัดก็ดูได้ครบ ทั้งๆที่ผมไม่ได้ใส่บ้านเช่าไว้เลย และ ก็ตืนต่ารง.ทุกกล่อง อยากให้ท่านที่มีกล่องว่างที่อยากลอง ลองดูหน่อยคับ ตัว2.03ของท่านเอที่ผมโหลดมา แต่มาเกาเรียงช่องของท่าน mt-ใหม่นิดหน่อยเท่านั้นเองคับ...
และอบคุนทั้ง2ท่านด้วยคับ Cheesy Cheesy Cheesy

ถ้าอัพ ออนไลน์มันฝังมาแล้วครับ

ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 เมษายน 2559, 23:38 »

ถ้าอัพ ออนไลน์มันฝังมาแล้วครับ
อัพ รีโมททุกกล่องคับท่าน  Cheesy Cheesy Cheesy

ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 เมษายน 2559, 23:45 »

อัพ รีโมททุกกล่องคับท่าน  Cheesy Cheesy Cheesy
fw2.03 คับ
https://mega.nz/#fm   

ston12
คุยกันแบบสบายๆ
สมาชิก VIP

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 เมษายน 2559, 08:27 »

บอกแล้ว เครื่องที่หลุดไปถึงมือตาสามเอิ๊ก จะไม่เหมือนของชาวบ้าน เพราะมีความสามารถพิเศษเสมอ

จอมยุทธไร้นาม
เสือที่ว่าแน่ ก็ยังแพ้เสือ...ซุ่ม
สมาชิก VIP

« ตอบ #12 เมื่อ: 17 เมษายน 2559, 09:13 »

supnetน่าจะดูหม่องได้ เฉพาะกล่องเปิดใหม่คับ คือมันจะเริ่มลงทะเบียนให้ออโต้ ต่อเนตบ้านเช่าก็เข้ามาเองเลย กล่องใหม่จะมีอายุดูฟรีได้ปีนึงมั้ง หม่องเพิ่งแกะออกใหม่เมื่อวานเองมั้ง ประมานนี้คับ Cheesy

ข้าวทุกจาน อาหารทุกอย่าง อย่ากินทิ้งขว้าง เป็นของมีค่า
ผู้คนอดหยาก มีมากหนักหนา สงสารบรรดา เด็กตาดำดำ
sangpet
สมาชิก VIP

สังคม จะดีได้ ก็ด้วยการแบ่งปัน

« ตอบ #13 เมื่อ: 17 เมษายน 2559, 10:35 »

fw2.03 คับ
https://mega.nz/#fm   
มันโหลดไม่ได้ พี่ช่าง ต้องเป็นสมาชิก นี่ครับ ขอบคุณ

NaiPhan8
สมาชิก VIP

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 เมษายน 2559, 10:42 »

มันโหลดไม่ได้ พี่ช่าง ต้องเป็นสมาชิก นี่ครับ ขอบคุณ

เเล้วมันตัวเดียวกับที่นี่มัยหละครับตัว2.03

http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=21357.0

SD=Dynasat MoveF1+DTV+True life plus                                            
HD=XSOLOmini3+XBOXHD3+GMM-ZHD+HT89จอฟ้า+Supernet2010wifi+Supernet2007+SkyboxM3+ThaisatRV009
ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 เมษายน 2559, 10:43 »

กล่องzamใหท่ ผมซื้อมาตั้งแต่ต้นปีที่แล้ว ได้มาก็ลง fw ที่ดูได้ช่วงนั้นแล้วเก็บเข้ากรุ จนบัดนี้ ส่วน sup...net เป็นกล่องเก่าท้างน้าน ยังมี10กว่ากล่อง ว่าว่างๆจาขุดมาลองอีกละคับท่าน....อยากให้ท่านที่มีกล่องลองดูคับว่าผมโม้หรือไม่ได้โม้กันแน่ เอิ้กๆๆ Cheesy Cheesy Cheesy

sangpet
สมาชิก VIP

สังคม จะดีได้ ก็ด้วยการแบ่งปัน

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 เมษายน 2559, 10:47 »

เเล้วมันตัวเดียวกับที่นี่มัยหละครับตัว2.03

http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=21357.0
นั่นซิ แต่ของพี่ช่างมีตัดต่อพันธุกรรมเปล่า หนอ?

ompron
สมาชิก VIP

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 เมษายน 2559, 10:49 »

อยากลองผมส่งไฟล์ทางเมล์เร็วดีก่ามั้ยคับ.. แต่ถ้ารอทางเวปโปรดรอสักครู่! Cheesy Cheesy Cheesy

sangpet
สมาชิก VIP

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 เมษายน 2559, 10:52 »

อยากลองมั่ง ช่องหม่อง ตั้งหน้าจานไม่ได้สักที สถานที่ไม่อำนวยเลยไม่ได้ลองพี่ช่าง

sangpet
สมาชิก VIP

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 เมษายน 2559, 11:00 »

แต่เครื่องตระกูลนี้ หากผมจำไม่ผิด นานมาแล้ว สมัยที่ฮิตน้องส้มกัน ใช้ fw เวอร์ชั่นต่างๆ ของท่านเอ ทำอะไรต่อมิอะไร
ทำเหมือนกัน ขั้นตอนแบบ สเต็ปต่อสเต็ป  ยังมืดเฉยเลย สมัยก่อนผมมีตั้งเกือบสิบตัว ทำได้บ้างไม่ได้บ้าง ทำได้แล้ว
วันนี้ดูได้ พรุ่งนี้เปิดมาดูไม่ได้ ทั้งที่ต้นทางยังไม่เปลี่ยนตั๋วเลย ซะงั้น ใครไม่ลองก็ไม่รู้ สนุกดีผมว่า

หน้า: [1] 2 3 ... 6   ขึ้นบน
  พิมพ์