ThaiDreambox ::... TDB http://ThaiDreambox.bayore.net




23 มีนาคม 2562, 19:19 *
ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ยินดีต้อนรับเข้าสู่... หนึ่งทศวรรษ ThaiDreambox
สวัสดีปีใหม่ ๒๕๖๒ ขอบคุณที่สนับสนุนบอร์ด

 
   หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 ... 10
 1 
 เมื่อ: วันนี้ เวลา 10:21 
เริ่มโดย เกิดเร็วไป - กระทู้ล่าสุด โดย เกิดเร็วไป
วันศุกร์ที่ 22 - วันจันทร์ที่ 25 มีนาคม 2562
สัปดาห์ฟีฟ่าเดย์แบบนี้มันก็จะเหงาๆ หน่อย เพราะไม่มีบอลลีกเตะ บอลทีมชาติก็ไม่มีถ่ายเลยยกเว้นคู่ทีมไทยกับคัดบอลทวีปแอฟริกา (อ้อแต่มีอุ่นเครื่องของอเมริกาในบ้านนะครับ LineTV Sports ถ่ายทอดสด) กิจกรรมก็จะเบาๆ หน่อย ดีเลยที่มีเลือกตั้งลงช่วงนี้พอดี คนจะได้ทุ่มความสนใจไปที่เลือกตั้งกันเยอะๆ วันที่ 24 ก็อย่าลืมออกไปลงคะแนนออกเสียงเลือกตั้งกันเยอะๆ นะครับ กีฬาในประเทศเราหลบให้เลือกตั้งกันหมดแล้ว ส่วนใครไปลงคะแนนกันเสร็จก็จิ้มดูกันได้ตามอัธยาศัยจ้า

FIFA International Friendlies
25 Mon 18.35 | Uruguay - Thailand (Thairath TV)
27 Wed 06.35 | USA - Chile (LineTV Sports)

2020 AFC U23 Championship - Qualification
24 Sun 17.00 | Thailand - Brunei (PPTV Online / ชมเทปทาง PPTV HD 36 เวลาประมาณ 00.30 เช้าวันจันทร์)
26 Tue 20.00 | Vietnam - Thailand (PPTV HD 36)

2019 CAF African Cup of Nations - Qualifiers
23 Sat 19.30 | Malawi - Morocco (beIN Sports 1)
23 Sat 20.00 | Burundi - Gabon (beIN Sports 3)
23 Sat 22.30 | Niger - Egypt (beIN Sports 1)
24 Sun 00.00 | Ivory Coast - Rwanda (beIN Sports 3)
24 Sun 01.00 | Ghana - Kenya (beIN Sports 1)
25 Mon 00.00 | Libya - South Africa (beIN Sports 1)

2018-19 Snooker World Ranking Circuit: Tour Championship (TrueSport HD)
24 Sun 02.00, 20.00, 25 Mon 02.00 | Final Session 1,2,3 - Ronnie O'Sullivan - Neil Robertson

2019 ATP World Tour Master 1000 & WTA Premier Mandatory: Miami Open (True Tennis HD - ATP & TrueSport HD3 - WTA ถ่ายทอดสด)
23 Sat 23.00 | WTA 3rd Round & ATP 2nd Round
24 Sun 06.30 | WTA 3rd Round & ATP 2nd Round
24 Sun 23.00 | WTA 3rd Round & ATP 3rd Round
25 Mon 06.30 | WTA 3rd Round & ATP 3rd Round

2018-19 FIA Formula E Championship: Sanya e-Prix (Fox Sports 3)
23 Sat 06.30 | Free Practice #1
23 Sat 08.30 | Free Practice #2
23 Sat 10.00 | Qualifying
23 Sat 12.00 | ETrophy Championship
23 Sat 13.00 | Main Race (Thairath TV Youtube ร่วมถ่ายทอดสด)

2018-19 NBA Regular Season
23 Sat 07.30 | Miami Heat @ Milwaukee Bucks (NBA TV)
23 Sat 09.30 | Brooklyn Nets @ Los Angeles Lakers (TrueSport HD)
24 Sun 06.00 | Miami Heat @ Washington Wizards (NBA TV)
24 Sun 07.30 | Dallas Mavericks @ Golden State Warriors (TrueSport HD)
24 Sun 09.00 | Phoenix Suns @ Sacramento Kings (NBA TV)
25 Mon 04.00 | Denver Nuggets @ Indiana Pacers (NBA TV)
25 Mon 06.30 | San Antonio Spurs @ Boston Celtics (MonoPlus)
25 Mon 07.30 | Detroit Pistons @ Golden State Warriors (NBA TV)

2019 Alliance of American Football - Week 7
24 Sun 07.00 | Salt Lake Stallions @ San Antonio Commanders (NFL Network)
25 Mon 07.00 | Birmingham Irons @ Memphis Express (NFL Network)

2018-19 Golf PGA Tour: Tampa Bay Championship (Twitter @PGA Tour ถ่ายทอดสดรอบเช้า / Golf Channel Thailand & Golf Plus ถ่ายทอดสดรอบบ่าย)
23 Sat 19.30 | Round 3 - Morning Session
24 Sun 00.00 | Round 3 - Afternoon Session
24 Sun 19.30 | Round 4 - Morning Session
25 Mon 00.00 | Round 4 - Afternoon Session

2018-19 Golf European Tour: Malaysia Championship (TrueSport 5,HD3)
23 Sat 09.30 | Round 3
24 Sun 09.30 | Round 4

2019 Golf LPGA Tour: Founders Cup (Fox Sports 2)
24 Sun 05.00 | Round 3
25 Mon 05.00 | Round 4

วอลเลย์บอลซูเปอร์ลีก 2019
เสาร์ 23 12.30 | [ชิงชนะเลิศ - ช] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - แอร์ฟอร์ซ (13Family / SMMTV)
เสาร์ 23 15.30 | [ชิงชนะเลิศ - ญ] นครราชสีมา เดอะมอลล์ - เจเนอราลี สุพรีม ชลบุรี อีเทค (13Family / SMMTV)

ขอบคุณท่าน Mikamura Kaoru

  ตอบ  |  ตอบโดยอ้างถึงข้อความ  


 2 
 เมื่อ: วันนี้ เวลา 07:51 
เริ่มโดย สิงห์ - กระทู้ล่าสุด โดย เกิดเร็วไป
โปรแกรม วันเสาร์ที่ 23 มีนาคม 2562

โปรแกรม ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
07:00 น.เปรู - ปารากวัย
08:00 น.กัวเตมาลา - คอสตาริกา
09:15 น.เม็กซิโก - ชิลี
00:00 น.บราซิล - ปานามา /assp2

โปรแกรม แอฟริกัน คัพ ออฟ เนชั่นส์ 2019 รอบคัดเลือก
20.00 น. บุรุนดี - กาบอง /beIN SPORTS 3
22.30 น. ไนเจอร์ - อียิปต์ /beIN SPORTS 1
0.00 น. ไอวอรีโคสต์ - รวันดา /beIN SPORTS 3
1.00 น. กานา - เคนยา /beIN SPORTS 4

โปรแกรม ฟุตบอล ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2020 รอบคัดเลือก
21:00 น. จอร์เจีย - สวิตเซอร์แลนด์ /Skynet Sport 1 /HD /assp4
00:00 น. สวีเดน - โรมาเนีย /Skynet Sport 1 /HD /assp3
00:00 น. มอลตา - หมู่เกาะแฟโร /Skynet Sport 5
00:00 น. ยิบรอลตาร์ - ไอร์แลนด์ /Skynet Sport 2 /assp
02:45 น. สเปน - นอร์เวย์ /Skynet Sport 1 /HD /assp
02:45 น. ลิกเตนสไตน์ - กรีซ /Skynet Sport 5 /assp4
02:45 น. อิตาลี - ฟินแลนด์ /Skynet Sport 2 /assp2
02:45 น. บอสเนีย - อาร์เมเนีย /Skynet Sport + /assp3

#Nikky_mcfc
ขอบคุณท่าน Nikorn Somsri

  ตอบ  |  ตอบโดยอ้างถึงข้อความ  


 3 
 เมื่อ: เมื่อวานนี้ เวลา 09:46 
เริ่มโดย สิงห์ - กระทู้ล่าสุด โดย เกิดเร็วไป
โปรแกรม วันศุกร์ที่ 22 มีนาคม 2562

โปรแกรม ฟุตบอลอุ่นเครื่อง
08:00 น. สหรัฐฯ - เอกวาดอร์
17:20 น. ญี่ปุ่น - โคลอมเบีย /assp
18:00 น. เกาหลีใต้ - โบลิเวีย
20:00 น. มาลาวี - โมร็อกโก
03:00 น. อาร์เจนตินา - เวเนซุเอลา /Arena Sport 1 /Sport TV5

โปรแกรม ฟุตบอล AFC U23 แชมเปี้ยนชิพ 2020
กลุ่ม เอ
21.00 น. โอมาน - เนปาล
23.00 น. กาตาร์ - อัฟกานิสถาน

กลุ่ม บี
20.00 น. ปาเลสไตน์ - ศรีลังกา
23.00 น. บาห์เรน - บังคลาเทศ

กลุ่ม ซี
18.15 น. อิรัก - เยเมน
21.15 น. อิหร่าน - เติร์กเมนิสถาน

กลุ่ม ดี
21.25 น. ยูเออี - เลบานอน
00.25 น. ซาอุดิอาระเบีย - มัลดีฟส์

กลุ่ม อี
21.25 น. ซีเรีย - คีร์กีซสถาน
00.15 น. จอร์แดน - คูเวต

กลุ่ม เอฟ
19.00 น. อินเดีย - อุซเบกิสถาน

กลุ่ม จี 12.00 น. ฮ่องกง - สิงคโปร์
16.00 น. เกาหลีเหนือ - มองโกเลีย

กลุ่ม เอช
17.00 น. เกาหลีใต้ - ไต้หวัน
20.00 น. ออสเตรเลีย - กัมพูชา

กลุ่ม ไอ
15.30 น. ญี่ปุ่น - มาเก๊า
18.30 น. เมียนมาร์ - ติมอร์ เลสเต้

กลุ่ม เค
17.00 น. ไทย - อินโดนีเซีย /PPTV /VTV5 /VTC3
20.00 น. เวียดนาม - บรูไน /VTV5 /VTC3

กลุ่ม เจ
15.30 น. จีน - ลาว /Astro Arena
19.45 น. มาเลเซีย - ฟิลิปปินส์ /Astro Arena

โปรแกรม ฟุตบอล ไชน่า คัพ 2019 รอบรองชนะเลิศ
18.35 น. อุรุกวัย - อุซเบกิสถาน

โปรแกรม แอฟริกัน คัพ ออฟ เนชั่นส์ 2019 รอบคัดเลือก
00.00 น. ซูดาน - อิเควทอเรียลกินี /beIN SPORTS 4
01.15 น. ตูนิเซีย - สวาซิแลนด์ /beIN SPORTS 1
02.45 น. แอลจีเรีย - แกมเบีย /beIN SPORTS 4
โปรแกรม ฟุตบอล ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2020 รอบคัดเลือก
กลุ่ม เอ
00.00 น. บัลแกเรีย - มอนเตเนโกร /Skynet Sport 1 /HD /assp
02.45 น. อังกฤษ - สาธารณรัฐเช็ก /Skynet Sport 1 /assp3

กลุ่ม บี
02.45 น. โปรตุเกส - ยูเครน /Skynet Sport 2 /assp4
02.45 น. ลักเซมเบิร์ก - ลิธัวเนีย /Skynet Sport 4

กลุ่ม เอช
02.45 น. มอลโดวา - ฝรั่งเศส /Skynet Sport 5 /assp2
02.45 น. อันดอร์ร่า - ไอซ์แลนด์ /Skynet Sport 3
02.45 น. แอลเบเนีย - ตุรกี /Skynet Sport +

#Nikky_mcfc
ขอบคุณท่าน Nikorn Somsri

  ตอบ  |  ตอบโดยอ้างถึงข้อความ  


 4 
 เมื่อ: 21 มีนาคม 2562, 15:55 
เริ่มโดย tanthai555 - กระทู้ล่าสุด โดย ompron
เคยได้มาฟรีๆยังไม่คิดจาติดตั้งเลย มูฟไปดาวตปท.ดูได้แต่ฟังไม่รู้เรื่อง นี่ละปัญหา(ขายไปนานแร้วละ)แค่ของไทยก็ยังไม่ดูเร้ย จานเต็มหลังคาร้านไปหมด เอิ้กๆๆ  Cheesy Cheesy Cheesy
  ตอบ  |  ตอบโดยอ้างถึงข้อความ  


 5 
 เมื่อ: 21 มีนาคม 2562, 14:43 
เริ่มโดย tanthai555 - กระทู้ล่าสุด โดย superpoo
มีตัวอย่างข้อเสียของจานมูฟ ตัวอย่างนึงครับ

มีบ้านนึง เมียหลวงอยู่ชั้นบน เมียน้อยอยู่ชั้นล่าง
ไม่มีใครยอมใคร กด move ไปมา ไม่ต้องได้ดูกันเลย 555

ผัวต้องแก้ระบบใหม่ ใช้หลายจาน ติด multi switch ถึงจะจบ

เรื่องจริงผ่านจาน
  ตอบ  |  ตอบโดยอ้างถึงข้อความ  


 6 
 เมื่อ: 21 มีนาคม 2562, 11:16 
เริ่มโดย tanthai555 - กระทู้ล่าสุด โดย PAKPHUM
อยู่ที่ไหนครับ
ลำพูนครับของแถมอีกเพียบครับ
  ตอบ  |  ตอบโดยอ้างถึงข้อความ  


 7 
 เมื่อ: 21 มีนาคม 2562, 10:48 
เริ่มโดย tanthai555 - กระทู้ล่าสุด โดย sayan
ผมมีไดน่ามูฟ 7 ฟุตสนใจสอบได้นะครับ
อยู่ที่ไหนครับ
  ตอบ  |  ตอบโดยอ้างถึงข้อความ  


 8 
 เมื่อ: 21 มีนาคม 2562, 10:11 
เริ่มโดย tanthai555 - กระทู้ล่าสุด โดย PAKPHUM
ผมมีไดน่ามูฟ 7 ฟุตสนใจสอบได้นะครับ
  ตอบ  |  ตอบโดยอ้างถึงข้อความ  


 9 
 เมื่อ: 21 มีนาคม 2562, 09:42 
เริ่มโดย tanthai555 - กระทู้ล่าสุด โดย tanthai555
พอดีอยากได้จานมูฟเนื่องจากพื้นที่ในการติดตั้งจำกัด แต่เท่าที่ลองหาจากหลายๆเว็บนี่ ไม่มีของทั้งนั้นเลย ถ้าอยากจะได้ตอนนี้ใครยังจะพอมีเหลือบ้างหรือต้องเป็นแบบมือ2อย่างเดียวละครับ แล้วทำไมถึงไม่เป็นที่นิยมแล้ว
  ตอบ  |  ตอบโดยอ้างถึงข้อความ  


 10 
 เมื่อ: 21 มีนาคม 2562, 09:29 
เริ่มโดย สิงห์ - กระทู้ล่าสุด โดย เกิดเร็วไป
โปรแกรม วันพฤหัสบดีที่ 21 มีนาคม 2562

โปรแกรม ฟุตบอล ไชน่า คัพ 2019
18.35 น. จีน - ไทย /ไทยรัฐทีวี

โปรแกรม ฟุตบอล ชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2020 รอบคัดเลือก
กลุ่ม ซี
02.45 น. ไอร์แลนด์เหนือ - เอสโตเนีย /Edge Sports /assp
02.45 น. เนเธอร์แลนด์ส - เบลารุส /Skynet Sport 2 /assp 2

กลุ่ม อี
02.45 น. สโลวาเกีย - ฮังการี /Skynet Sport 3
02.45 น. โครเอเชีย - อาเซอร์ไบจาน /Skynet Sport +

กลุ่ม จี
02.45 น. อิสราเอล - สโลวีเนีย /Skynet Sport 4
02.45 น. มาซิโดเนีย - ลัตเวีย /Euro Sports
02.45 น. ออสเตรีย - โปแลนด์ /Skynet Sport 5 /assp 4

กลุ่ม ไอ
22.00 น. คาซัคสถาน - สกอตแลนด์ /Skynet Sport 1 /HD /assp /Sport TV1
00.00 น. ไซปรัส - ซาน มาริโน่ /Skynet Sport 1 /HD
02.45 น. เบลเยียม - รัสเซีย /Skynet Sport 1 /HD /assp 3

#Nikky_mcfc
ขอบคุณท่าน Nikorn Somsri

  ตอบ  |  ตอบโดยอ้างถึงข้อความ  


หน้า: [1] 2 3 ... 10



Link: 711Shop.info | อนันตารีสอร์ท | ลงประกาศฟรี | ขายสินค้ามือ2 | ผลบอลสด
..............

Powered by MySQL Powered by PHP Powered by SMF 1.1.20 | SMF © 2006-2009, Simple Machines LLC | Thai language by ThaiSMF Valid XHTML 1.0! Valid CSS!